shafi

Labarai

Frontier Fasaha: Sabon Babban Wurin Gwajin Ƙarƙashin Zazzabi yana Taimakawa tare da Madaidaicin Kwaikwayon Muhalli

Wani shahararren kamfanin fasahar kere-kere na cikin gida ya fitar da wani sabon dakin gwaji mai zafi da zafi, wanda ya jawo hankalin jama'a a masana'antar. Wannan na'urar kwaikwaiyo mai inganci an ƙera ta ne don samar da tushen kimiyya don gwajin juriyar yanayi na samfura daban-daban, musamman a fagagen fasahar zamani kamar sararin samaniya, kera motoci, da na'urorin lantarki.

Advanced Technology da Aiki
Sabuwar Wurin Gwajin Maɗaukaki da Ƙarƙashin Zazzabi yana ɗaukar sabuwar fasahar sarrafa zafin jiki, wacce za ta iya samun saurin jujjuyawa daga matsanancin zafin jiki zuwa matsananciyar zafi a cikin ɗan gajeren lokaci. Matsakaicin kula da zafin jiki daga -70 ℃ zuwa +180 ℃, tare da babban madaidaicin ikon sarrafa zafin jiki da kewayon canjin yanayin ƙasa da ± 0.5 ℃. Bugu da ƙari, kayan aikin an sanye su da tsarin kula da zafi mai ci gaba wanda zai iya kwatanta yanayin yanayi daban-daban daga 10% zuwa 98% zafi.

An sanye da kayan aiki tare da na'urori masu auna firikwensin da yawa waɗanda zasu iya saka idanu da rikodin sigogin muhalli kamar zazzabi, zafi, da matsa lamba a ainihin lokacin, tabbatar da daidaito da amincin bayanan gwaji. Sanye take da tsarin sarrafawa na hankali yana tallafawa sa ido da aiki na nesa, yana bawa masu amfani damar saka idanu akan ci gaban gwajin a kowane lokaci ta hanyar kwamfuta ko wayar hannu da yin gyare-gyare daidai.

Alamar aikace-aikacen yanki da yawa
Fitowar wannan ɗakin gwaji mai girma da ƙarancin zafin jiki zai haɓaka ƙarfin gwajin aiki na samfuran a masana'antu daban-daban a ƙarƙashin matsanancin yanayin muhalli. A cikin filin sararin samaniya, ana iya amfani da kayan aiki don daidaita yanayin zafi mai zafi a lokacin tsayi mai tsayi, ƙananan zafin jiki, da kuma jirgin sama mai sauri, gwada ƙarfin hali da amincin kayan aikin jirgin. A cikin masana'antar kera motoci, ana iya amfani da kayan aiki don gwada aikin motoci a ƙarƙashin matsanancin sanyi da yanayin zafi, tabbatar da amincin su da kwanciyar hankali a wurare daban-daban.

A fagen na'urorin lantarki, ana iya amfani da kayan aiki don gwada yanayin aiki na mahimman abubuwan haɗin gwiwa kamar allunan kewayawa da kwakwalwan kwamfuta a ƙarƙashin matsanancin yanayin zafi, don hana kurakuran da canje-canjen zafin jiki ke haifarwa. Bugu da ƙari, za a iya amfani da ɗakunan gwaji masu girma da ƙananan zafin jiki a fannoni kamar kimiyyar kayan aiki, binciken magunguna, da masana'antar abinci, samar da tushen kimiyya don haɓaka samfura da sarrafa inganci a cikin waɗannan masana'antu.

Ƙirƙirar Kasuwanci da Haɗin Kai na Duniya
Wannan ɗakin gwaji mai girma da ƙarancin zafin jiki, sanannen kamfanin fasahar cikin gida ne ya haɓaka shi da kansa, wanda ya tattara nasarorin binciken kimiyya na shekaru. Tawagar R&D ta kamfanin ta bayyana cewa, sun yi la'akari da ainihin bukatun masana'antu daban-daban a yayin aikin kerawa, kuma ta hanyar ci gaba da ci gaba da ci gaba da fasahar kere-kere, daga karshe suka kaddamar da wannan na'ura mai inganci.

Don haɓaka ci gaban fasaha, kamfanin yana yin aiki tare da haɗin gwiwar kasa da kasa kuma ya kafa dangantakar haɗin gwiwa tare da cibiyoyin bincike da kamfanoni da yawa na ketare. Ta hanyar musayar fasaha da bincike da haɓaka haɗin gwiwa, ba wai kawai an inganta matakin fasaha na kayan aiki ba, amma an buɗe sabon sarari ga kasuwannin duniya.

Ci gaban Gaba da Tsammani
A nan gaba, kamfanin yana shirin ƙara haɓaka aikin kayan aiki da fadada ƙarin ayyuka. Misali, haɓaka ɗakunan gwaji mafi girma don saduwa da buƙatun gwaji na manyan abubuwan haɗin gwiwa; Ƙaddamar da ƙarin fasaha na fasaha don cimma cikakken tsarin gwaji na atomatik, da dai sauransu. Shugaban kamfanin ya bayyana cewa za su ci gaba da jajircewa wajen kirkiro fasaha da samar da kayan gwaji masu inganci ga masana'antu daban-daban.

 


Lokacin aikawa: Yuli-16-2024